Saturday, July 2, 2022
No menu items!
Homeमाहितीआपला व्यवसाय कसा वाढवायचा यासाठी १० उत्कृष्ट उपाय!

आपला व्यवसाय कसा वाढवायचा यासाठी १० उत्कृष्ट उपाय!

आपला व्यवसाय कसा वाढवायचा हे शिकणे केवळ एक योग्य ध्येय नाही; आपला व्यवसाय वाढविणे ही आपल्या व्यवसायाच्या अस्तित्वासाठी आणि आपल्या आर्थिक कल्याणासाठी नेहमीच आवश्यक असते. आपला व्यवसाय केवळ जीवनावश्यक पातळीच्या पलीकडे जाण्यासाठी आपण काय करू शकता? आपण आपल्या कल्पनांना उत्पन्न-उत्पन्न करणार्‍या पॉवरहाऊसमध्ये बदलण्यासाठी काय करू शकता? व्यवसाय वाढीसाठी उपाय कसे व कोणते वापरावे?

यापैकी एक किंवा अधिक वाढीची रणनीती वापरून पहा, सर्व इतर व्यवसायांद्वारे यशस्वीरित्या वापरले गेले आहेत. यातील व्यवसाय वाढीसाठी उपाय पैकी नक्कीच काही योजना आपल्यासाठी कार्य करतील.

१. आपल्या विद्यमान बाजारपेठेत प्रवेश करा.
आपण आपला व्यवसाय कसा वाढवायचा याचा विचार करता तेव्हा कदाचित सर्वप्रथम आपल्या डोक्यात “नवीन ग्राहक” येते, परंतु आपल्याकडे आधीपासून असलेले ग्राहक आपला व्यवसाय आणि विक्री वाढविण्यासाठी सर्वोत्तम आहेत. नवीन ग्राहक शोधण्यापेक्षा आपल्याकडून अगोदरच जे लोक खरेदी करीत आहेत त्यांना आपल्याकडून अधिक खरेदी करण्यास मनावणे आणि इतरांना हि सांगा असे सांगणे हे अधिक सोपे आणि अधिक प्रभावी आहे. तर आहेत ते ग्राहक परत खरेदीसाठी आणण्याच्या मार्गांवर लक्ष केंद्रित करा.

२. संदर्भ घ्या (referrals)
असे म्हणायचे नाही की नवीन ग्राहक मिळवणे हा एक वाईट दृष्टीकोन आहे. असे करण्याचा सर्वात सोपा मार्ग म्हणजे आपल्या वर्तमान ग्राहकांना संदर्भ विचारणे. परंतु क्रियापद लक्षात घ्या. चांगली उत्पादने आणि उत्कृष्ट ग्राहक सेवा असून केवळ असे गृहित धरणे की आपले ग्राहक आपल्या व्यवसायाबद्दल इतरांना सांगत आहेत तर आपला व्यवसाय वाढीच्या दिशेने जाणार नाही; आपल्याला सक्रियपणे संदर्भ शोधावे लागतील. प्रत्येक कामानंतर किंवा विक्री दरम्यान, आपल्या समाधानी ग्राहकांना विचारा की जर त्यांना आपल्या उत्पादनांमध्ये किंवा सेवांमध्ये रस असलेले इतर कोणी व्यक्ती असतील तर.

३. नवीन सेवा किंवा उत्पादने तयार करा.
आपल्या उत्पादनांसाठी किंवा सेवांसाठी नवीन उपयोगांचा शोध घेणे आणि त्याचा प्रचार करणे हा विद्यमान ग्राहकांना अधिक खरेदी करून नवीन ग्राहकांना आकर्षित करण्याचा एक चांगला मार्ग आहे.

४. तुमच्या व्यवसायाचा विस्तार वाढवा.
आपले उत्पादन किंवा सेवा ग्राहकांच्या नवीन तलावावर उपलब्ध करुन आपला व्यवसाय वाढवण्याचे अनेक मार्ग आहेत. नवीन ठिकाणी स्टोअर उघडणे सर्वात स्पष्ट आहे. ऑनलाइन स्टोअर असणारी वेबसाइट यासारखी व्हर्च्युअल नवीन स्थाने देखील असू शकतात. आणखी एक दृष्टीकोन म्हणजे जाहिरातींद्वारे आपला विस्तार वाढविणे. एकदा आपण नवीन बाजारपेठ ओळखल्यानंतर आपण कदाचित त्या मार्केटला लक्ष्यित केलेल्या निवडक माध्यमांमध्ये जाहिराती देऊ शकता. आपल्या नवीन मार्केटमध्ये लहान लोकसंख्याशास्त्राचा समावेश असल्यास आपण जाहिरातींसाठी सोशल मीडिया वापरू शकता.

५. ट्रेड शोमध्ये भाग घ्या.
व्यापार शो हा देखील व्यवसाय वाढवण्याचा एक चांगला मार्ग असू शकतो. कारण व्यापार शो अशा लोकांना आकर्षित करते ज्यांना आपण ऑफर करता त्या उत्पादनाच्या किंवा सेवेच्या प्रकारात आधीपासूनच रस आहे, ते आपली तळ ओळ सामर्थ्याने सुधारू शकतात. युक्ती म्हणजे आपण निवडलेल्या व्यापारात आपण काळजीपूर्वक भाग घेत आहात, आपल्या उत्पादन किंवा सेवेसाठी योग्य सामना शोधत आहात.

६. आपला बाजारपेठ व ग्राहक जिंकणे.
लहान तलावातील मोठ्या माशांची महान आठवते? आपला व्यवसाय वाढविण्याची ही रणनीती मूलत: कार्य करते. तुमची संपूर्ण बाजारपेठ एक तलाव आहे; ग्राहकांचा एक अरुंद परिभाषित गट. त्यांना एक सबसेट म्हणून विचार करा ज्यांच्या गरजा पूर्ण होत नाहीत आणि त्या गरजा पूर्ण करण्यासाठी लक्ष केंद्रित करतात. एक नर्सरी, उदाहरणार्थ, गुलाबांमध्ये तज्ञ असेल तर घरगुती डिझाइनचा व्यवसाय विंडो ट्रीटमेन्टवर लक्ष केंद्रित करू शकेल.

७. आपले खर्च नियंत्रित करा.
आश्चर्यचकित आहात? लक्षात ठेवा की आम्ही आपला व्यवसाय वाढवण्याबद्दल बोलत असताना आपण आपल्या व्यवसायाच्या तळाशी ओळ (खोड) वाढवण्याबद्दल बोलत आहोत. आणि करपूर्व कर आणि करानंतरच्या पैशांमधील फरकामुळे एक अत्यंत प्रभावी वाढीची रणनीती बनवू शकते. खर्च कमी करण्यासाठी दोन मुख्य पध्दत आहेत; आपली “अपयशी” उत्पादने तरल करणे आणि आपली यादीतील उलाढाल सुधारित करणे.

८. आपली उत्पादने किंवा सेवांमध्ये विविधता आणा.
आपण आपल्या आधीपासून स्थापित बाजाराच्या संबंधित गरजांवर किंवा समान गरजा आणि वैशिष्ट्यांसह बाजार विभागांवर लक्ष केंद्रित करा. उदाहरणार्थ एखादा कलाकार फ्रेम आणि फ्रेमिंग सेवा देखील विकू शकतो. किंवा माउंटन बाइक भाड्याने देण्याचा व्यवसाय हिवाळ्याच्या हंगामात स्की आणि स्नोशूट भाड्याने देण्यास स्विच करू शकतो.

९. फ्रेंचायझिंग
छोट्या छोट्या छोट्या व्यवसायांना फ्रेंचायझिंग केल्यामुळे जे सुप्रसिद्ध आणि यशस्वी झाले आहेत अशा उद्योजकांच्या कहाण्या फक्त कथा नसून प्रेरणेचे स्रोत आहेत. जर आपल्याकडे एक यशस्वी व्यवसाय असेल आणि अशी व्यवस्था विकसित केली गेली असेल जी इतरांनाही आपल्या मार्गदर्शनाखाली आपला व्यवसाय करण्याची संधी देईल तर फ्रेंचायझिंग आपला व्यवसाय वाढविण्याचा वेगवान मार्ग असू शकतो.

१०. निर्यात
आंतरराष्ट्रीय बाजारपेठेत विस्तार देखील आपल्या व्यवसायाच्या वाढीसाठी बलवान ठरू शकते. फ्रेंचायझिंग प्रमाणे हा आपला व्यवसाय वाढविण्याचा एक मार्ग आहे ज्यासाठी वेळ आणि संसाधनांच्या प्रतिबद्धतेची आवश्यकता असते, परंतु अत्यंत फायद्याचे असू शकतात.

आपला व्यवसाय कसा वाढवायचा यासाठी आपल्या परिस्थीतीस अनुकूल असलेले यापैकी एक किंवा दोन निवडा आणि आपला व्यवसाय वाढविण्यासाठी आपली योजना आखा. कदाचित लगेच वाढीचा अनुभव घेता येणार नाही, परंतु आपण निवडलेल्या आपल्या व्यवसायाचा विस्तार करण्याचा कोणताही मार्ग आपल्याकडे असेल तर आपण प्रगती पहाल आणि आपल्या व्यवसायाला पाहिजे त्या सर्व गोष्टीमध्ये यशस्वीरित्या रूपांतरित कराल.

RELATED ARTICLES

Most Popular

Recent Comments