Friday, July 1, 2022
No menu items!
Homeक्रीडानेमबाजी: महिलांच्या 25 मीटर एयर पिस्टल इव्हेंटमध्ये राही सरनोबतने ISSF वर्ल्ड कप...

नेमबाजी: महिलांच्या 25 मीटर एयर पिस्टल इव्हेंटमध्ये राही सरनोबतने ISSF वर्ल्ड कप 2021 मध्ये सुवर्ण पदक जिंकले

सोमवारी ISSF नेमबाजी विश्वचषक स्पर्धेत महिलांचे 25 मीटर एयर पिस्तूल सुवर्णपदक पटकावण्यासाठी राही सरनोबतने सनसनाटी फॉर्म दाखविला परंतु किशोरवयीन खेळाडू मनु भाकर त्याच स्पर्धेत सातव्या स्थानावर राहिली. यापूर्वी या स्पर्धेत देशाने एक रौप्य व दोन कांस्यपदक मिळवल्यानंतर सुरू असलेल्या आवृत्तीत सरनोबतचे सुवर्ण भारताचे पहिले सुवर्णपदक आहे.

३० वर्षीय सरनोबतने ३९ गुणांसह दुसर्‍या पात्रतेनंतर अंतिम ५९१ गुणांची नोंद केली. अंतिम फेरीत सरनोबतला तिच्या उत्कृष्ट कामगिरीमुळे तिसर्‍या, चौथ्या, पाचव्या आणि सहाव्या मालिकेतील अचूक गुण मिळाले. रौप्यपदक फ्रान्सच्या मॅथिलडे लॅमोलेकडे गेला, तिने अंतिम सामन्यात 31 गुण मिळवले.

पात्रतेमध्ये सोमवारी जलद फायर फेरीत सरनोबतने 296 गुणांची चमक दाखविली. रविवारी तिचे सुस्पष्टता गुण सुद्धा तितकेच प्रभावी होते, तिने सुस्पष्टता फेरीत एकूण 295 गुणांची नोंद केली.

रविवारी झालेल्या सुस्पष्ट फेरीत 292 धावांच्या जोरावर भाकरने सोमवारी जलदगती फेरीत 296 धावा काढून तिसर्‍या पात्रतेसाठी एकूण 588 नोंद केली.

परंतु, बुल्गेरियाच्या विक्टोरिया चाइकाकडून शूट-ऑफ गमावल्यामुळे फक्त ११ च्या निराशाजनक गुणांसह ती अंतिम फेरीतून बाहेर पडली. भाकरने याआधी सौरभ चौधरी यांच्याबरोबर १० मीटर एअर पिस्तूल मिश्रित टीम मध्ये रौप्यपदकाची भागीदारी केली होती. तिने यापूर्वी सरनोबत आणि यशस्विनी देसवाल यांच्यासमवेत महिलांच्या 10 मीटर एअर पिस्तूल टीमचा कांस्यपदक जिंकला होता.

त्याआधी, चौधरी यांनी पुरुषांची 10 मीटर एअर पिस्तूल वैयक्तिक कांस्यपदक जिंकले होते. ऑलिम्पिक-नेमबाजांकडून ओसिजेकमधील कार्यकाळानंतर तो टोकियोला जाईल.

RELATED ARTICLES

Most Popular

Recent Comments